ยารักษาแผลเป็นหลังผ่าคลอด ?

กระทู้คำถาม
ผ่าตัดคลอดมา2เดือนกว่าแล้วค่ะ แรกๆแผลก็เรียบเนียนดี พอหลังๆมาเริ่มนูน ตอนนี้เริ่มนูนขึ้นนิดนึงแล้วค่ะ กลัวว่าจะใหญ่ขึ้นอีก ควรทายาตัวไหนที่เห็นผลจริงบ้างคะ เมื่อตอนคลอดใหม่ๆได้อาทิตย์กว่า หมอแนะนำให้ทาเดอร์มาทริกซ์ ก็ทาตั้งแต่ตอนนั้นถึงตอนนี้ แต่แผลก็นูนอยู่เหมือนเดิม ทาตั้งแต่แผลยังเรียบเนียนเลยค่ะ แนะนำตัวที่แม่ๆใช้กันจริง เห็นผลจริงหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่