แผลหลังผ่าคลอด

ขอสอบถามหน่อยนะคะ
 พอดีผ่าคลอดน้องได้ 2 เดือนกว่าแล้วค่ะ แผลเดือนเเรกไม่เเดงไม่นูนเลย ปิดสนิท ไปหาหมอ ตรวจร่างกายหมอบอกว่าไม่เป็นไรค่ะ
หลังจากไปหาหมอแผลเริ่มนูนเเดงเหมือนจะเป็นคีลอยด์ แล้วเริ่มสังเกตุว่าบนเเผลที่ขีดเส้นสีดำไว้ในรูปมันนูนๆค่ะ เหมือนมันนูนจากข้างใน กดเเล้วไม่เจ็บ เเต่รู้สึกชาๆ มีใครเป็นเหมือน้ราบ้าไหมคะ ปกติไหม เกิดจากอะไรคะ  
ขอบคุณนะคะนานาเรียน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ตรงข้างบนเราไม่เป็นค่ะ แต่ที่แผลผ่าของเราเริ่มมานูนตอนสองเดือนกว่าๆเหมือนกันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่