เลิกกับแฟนเก่ามาเกือบ5ปี เค้าคิดว่าที่เรายังโสดเพราะรอเค้า

เลิกกับแฟนเก่ามาเกือบจะ5ปีแล้ว ตั้งแต่เลิกกันไปเราก็ไม่เคยมีแฟนใหม่อีกเลย เหตุผลที่ไม่มีแฟนไม่ใช่เพราะว่าเรารอเค้านะคะ แต่เพราะเข็ดกับความรักแล้ว อยากใช้เวลากับตัวเองและบวกกับเรามีความรู้สึกว่าเราไม่จำเป็นต้องแสวงหาความรัก ถ้าโชคชะตาจะมีคู่วันนึงคงได้พบกันโดยที่เราไม่ต้องพยายาม และต่อให้เลิกกันไปฝั่งนั้นก็ยังคงติดต่อมาเป็นระยะๆ และเค้ามีกจะพูดเสมอว่า ที่เรายังโสดเพราะเรารอเค้าหรือเปล่า ถ้าใช่ ไม่ต้องรอนะเพราะเค้าคงไม่คิดจะกลับมา พอได้ฟังก็ตลกปนเจ็บใจ แค่เราไม่มีใครก็ไม่ได้แปลว่าเราจะต้องรอเค้านี่คะ ขอประโยคแก้เผ็ดแยยแสบๆหน่อยค่ะ 
จะไว้ใช้เผื่อเค้าพูดอยยนั้นอีก 
ปล. สำหรับใครที่คิดว่าทำไมเราถึไม่บล็อคช่องทางการติดต่อ เราบล็อคแล้วค่ะ ทั้งเฟสบุ๊ค ไลน์ เบอร์โทรศัพท์
แต่เรามีความจำเป็นที่ต้องใช้เบอร์เดิมเพราะเป็นเบอร์ที่ต้องใช้ติดต่อลูกค้ามานานเลยไม่อยากเปลี่ยนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่