อาการแบบนี้

สวัสดีค่ะ หนูอายุ 16-17 ปี มีอาการเหงาค่ะ ไม่ใช่เหงาในทางว่าไม่มีใครคุยด้วยเเล้วเหงา แต่เหงาเหมือนใช้ชีวิตอยู่ตัวคนเดียวในโลกค่ะ รู้สึกโดดเดี่ยว เวลามองท้องฟ้าก็จะเศร้าแปลกๆ ทานอาหารก็ไม่อร่อยค่ะ บางครั้งเบื่ออาหารมากๆ รวมถึงประจำเดือนก็มาไม่ปกติ แล้วก็จะเศร้าเองบ่อยค่ะ เหมือนแค่ไม่มีอะไรทำนิดหน่อย ร่างกายก็จะดึงเศร้าไปเองเลย เวลาเรียนเเล้วเครียดๆเหนื่อยๆ ก็จะอารมณ์อ่อนไหวมากๆค่ะ รวมถึงบางครั้งถ้าเศร้าก็อยากจะทำร้ายตัวเอง อาการแบบนี้เกี่ยวอะไรกันบ้างหรือเปล่าคะ หรือเป็นโรคทางจิตเวชอย่างไร หรือเพราะอารมณ์แปรปรวนจากยาคุมกำเนิดที่กินเพื่อปรับฮอร์โมนด้วยคะ ที่มาตั้งกระทู้ถามเพราะว่าการหาหมอใยครอบครัวหนูไม่ใช่เรื่องง่ายจริงๆค่ะ หนูกค่อยากรู้เบื้องต้น เผื่อจะทำอะไรกับตัวเองได้บ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่