การทาโลชั่น

เห็นบางคนบอกว่าเวลาทาครีมที่ผิวตัวถ้าทาหลายตัวรวมกันจะทำให้ประสิทธิภาพของครีมลดลงหรอคะเช่น ครีมนี้ช่วยเรื่องผิวขาวใสถ้าใช้กับตัวอื่นครีมนี้ก็เหมือนไม่ได้ช่วยอะไรแล้ว อะไรประมาณนี้ค่ะ คืออ่านผ่านๆมาเค้าบอกกันแบบนี้แต่บางคนก็บอกว่าไม่ได้ลดประสิทธิภาพลงเลย เราเลยไม่แน่ใจว่าควรเชื่ออันไหนดีซึ่งตอนนี้เราใช้ครีมทาผิวที่เป็นเนื้อโลชั่นบวกกับเจลทาผิวแล้วก็ครีมทาผิวอีกตัวรวมกันมันจะลดประสิทธิภาพของครีมมั้ยคะ

** ส่วนตัวเพื่อนๆใช้แค่ครีมตัวเดียวในการทาผิวหรือใช้หลายๆตัวรวมกันคะแล้วเห็นผลเป็นอย่างไง  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

**ถ้าเราแท็กผิดห้องของโทษไว้ล่วงหน้าด้วยนะคะ🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่