ตัดผมแล้วปวดหัวหนักมากกก

คือปกติเราชอบไว้ผมยาวค่ะ ก่อนตัดยาวถึงก้นเลยค่ะพ่อแม่ญาติพี่น้องก็ขอบในแบบผมยาวมาตบอดเลยค่ะ
แต่นับวันผมยิ่งยาวยิ่งหรักหัวเลยทำให้ปสดหัวง่ายเลยคิดว่าจะไปตัด
หลังจากตัดมาได้ 1 วันก็ปวดหัวเลยค่ะปวดมากปวดทรมานปวดจนร้องไห้
อาการร่วมด้วย ปวดหัวท้ายทอย ลงบ่า หลัง ปวดไปหมด คลื่นไส้จะอ้วก ไปถามร้านขายยา
เค้าบอกส่าอาการแบบนี้คือเป็นไรเกรน เราก็ได้ยาแก้ปวดไม่เกรนแก้ปวดรุนแรงมา
กินตั้งแต่วันที่สองจรกตัดผมมาตัดผม 12 มค 65 จนวันนี้ 22 มค 65 กินยามา12 วันเต็มๆ
ไม่มีไรดีขึ้นเลยค่ะเหมือนจะหายนะ แต่ก็ปวด ปวดจะต้องนอน นอนอย่างเดียว

อยากทราบว่าเพื่อนๆมีมครเป็นแบบนี้ไหมคะ เราทรมานนะอยากหายปวดหัวแล้ว 🥲🥲

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่