ผู้ชายที่เล่นกีต้าร์ไม่เป็นดูน่าสมเพชไหมครับ

เป็นผู้ชายที่ไม่ดีดกีตาร์ เล่นไม่เป็นครับ เคยพยายามลองเล่นครับเพราะอยากจะดูดี แต่ซ้อมไปซ้อมมามันก็ปล่อยวางครับ มันไม่มีแพชชั่น ไม่มีใจที่จะเล่นมันจริงๆ เราเล่นเพราะแค่อยากดูดีแต่ไม่ได้เล่นเพราะมีอารมณ์ศิลป์ ยิ่งเป็นคนที่จืดๆ เวลาเห็นผู้ชายคนอื่นเล่นแล้วมันเท่จริงๆครับ พอกลับมาดูตัวเองก็รู้สึกเป็นไอ้กระจอก ยิ่งพอเห็นผู้หญิงเล่นกีตาร์เป็นด้วยแล้วยิ่งรู้สึกว่าตัวเองน่าสมเพช
     ความคิดแบบนี้ มันคิดมากไปปะครับ ทุกคนคิดเห็นยังไงครับ 

*แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันแบบสุภาพนะครับ ไม่ถากถางกัน

ปล.ผมอยากตั้งกระทู้ชวนสนทนา แต่ตั้งไม่ได้ ขอโทษด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่