เล่นแครี่แต่ซัพตามแต่ป่า อันนี้ปกติไหม?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อันนี้เราแต่จะมาวีน เราได้เล่นrovกับเพื่อน5คนรวมเรา เราเป็นผู้เล่นเมนซัพมาตลอด เรากดซัพมาค่ะ กดก่อนเพื่อนคนนั้นด้วยซ้ำ ทีนี้ทีมมันขาดแครี่เพื่อนในทีมจึงบอกให้เราเอาแครี่มา ซัพฝั่งเราเล่นอาย่าค่ะ ต้นเกมนางเอาเกาะหัวมาก่อน แล้วตามป่า เราก็ไม่อะไรเพราะมันเป็นคอมโบ แต่เราไปเล่นแครี่ ก็เคลียครีบปกติแต่ฝั่งนู้นมันมากัน2ตัว เราหลบมาเคลียในป้อมตอนนั้นเลือดเราเหลือประมาณครึ่งหลอด อยู่ๆซัพฝั่งนั้นกดปิดป้อมแล้วป่าฝั่งนั้นไม่รู้มาจากไหนก็มาทุบเรา ซึ่งเราก็ท่าไม่ดีแล้วเพราะเป็นแบบนี้มา3รอบ เราเลยบอกให้อาย่ามาช่วยดันป้อมหน่อย อาย่าบอกไม่ค่ะ พูดแบบติดตลกว่าแครี่ดูแลตัวเองไป๊!! ประมาณนี้ค่ะ พร้อมกลับตามป่าเหมือนเดิม เราพยายามเดินหลังๆเวลาไฟต์ แต่ป่าฝั่งนู้นมาล้วงเราได้ตลอดเลยค่ะ ทุบ2ทีขิต ซึ่งเราไม่โอเคร เราโดนเพื่อนด่าหนักมากเพราะอันนั้นมันแรงค์ ปกติเราไม่เล่นแครี่เลยค่ะเราสายซัพมาตลอดมันเลยติดการเล่นซัพมาบ้าง อาย่าแบบไม่ตามไม่ตามเราเลย ไม่เคยขึ้นหัว ตอนใกล้ตายอาย่าแทนที่จะขึ้นหัวเรา ดันขึ้นป่าแล้ววิ่งหนีให้เราอยู่หลังสุด แรงค์ตอนนี้ของเราคือคอน14ดาวค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่