สามารถกลับมาจีบแฟนเก่าได้รึเปล่า?

คือว่าผมเคยมีแฟนครับ รักกันดี เขาเป็นคนเข้ามาจีบผม เค้าพยายามมากๆเลยครับ ทำทุกอย่าง เจอผมที่ไหนก็มาหาเลย มานั่งคุย จากนั้นก็เป็นแฟนกัน คราวนี้พอช่วงหลังๆมาผมทำทุกอย่างพัง ทำเค้าเสียความรู้สึก โดยที่ผมไม่รู้เลย มีเวลาคุยกันน้อยลง บทสนทนาน้อย แถมเค้ายังไปเรียนในเมืองด้วย ช่างห่างไกลผมไม่สนใจเค้า เค้าก็เลยหมดความอดทนแบบความรู้สึกเค้าซ่อมไม่ได้แล้ว แต่ผมพึ่งมารู้ที่หลังว่าผมไม่เหมือนเมื่อก่อน กลับบ้านดึก เที่ยวเล่น ผมทำจนชินจนไม่รู้ว่ามันไม่เหมือนเดิม จากนั้นเราก็ทะเลาะและเลิกกันครับ ผมพยายามคืนดี พยายามทักหาทุกวันตอนทะเลาะช่วงแรกๆ แต่เค้าก็ใจแข็งมากครับ ยังยืนยันแค่คำว่าพี่น้องที่ดีต่อกัน จากนั้นผมก็เพ้อไปปีกว่าๆเลยครับ จากนั้นก็มีแฟนใหม่ แต่เหมือนอะไรหลายๆอย่างมันเข้ากันไม่ได้ คบได้แปปเดียวก็เลิกกัน ทำให้ผมคิดถึงแฟนคนแรกที่คบครับ ทำไมเราถึงเข้ากันได้ขนาดนั้น ผมยิ้มตลอดตอนนั้น ตั้งแต่เสียเธอคนนั้นไปรอยยิ้มผมมันก็ได้เลือนหายไป ผมก็ยังคิดถึงเค้าเสมอ
อยากถามว่า ผมสามารถทักไปจีบแฟนเก่าได้รึป่าว แต่ไม่ใช่ตอนนี้ อาจเป็นอนาคตที่อีกไกล ที่ผมพร้อมมีทุกอย่างแล้ว ถ้าเขายังไม่มีใคร อยากทราบว่าสามารถที่จะทำได้รึป่าวครับ ไม่ใช่กลับมาเหมือนนะครับ แต่เป็นการเริ่มต้นใหม่ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่