รบกวนขอความคิดเห็นเพื่อนๆ เกี่ยวกับคอนโด Nue evo ari หน่อยค่ะ

เจ้าของกระทู้ตั้งใจซื้อไว้อยู่เองคนเดียว
สนใจขนาด 30 ตรม.
เข้าไปดูเซลล์แกลลอรี่มา ยังลังเลเพราะไซส์นี้ตำแหน่งห้องมีให้เลือกน้อย ไม่ค่อยถูกใจค่ะ

เลยรบกวยขอสอบถามเพื่อนๆ
1. กรณีถ้าอยู่ชั้นประมาณ 10กว่าๆ A1 A2 A8 ห้องตำแหน่งไหนดีที่สุดคะ
A1,2มันหันหน้าเข้าตึกคอนโดข้างๆ มีสวนโครงการคั่นนิดนึง A1ติดส่วนลิฟ ไม่รู้จะมีข้อเสียอะไรมั้ยคะ
A8ไม่ชอบตรงเป็นมุมทางเดินพอดีค่ะ

2. คอนโดแนกอาคารจอดรถ เลยมีที่พักอาศัยชั้นล่างๆ2-5 -  A1,2 ถูกกว่าประมาณ 3 แสน
A8 ถูกสุดในโครงการ ถือว่าคุ้มค่ามั้ยคะกรณีอยู่เองไม่ได้ปล่อยเช่า ชั้นล่างๆมีปัญหาเยอะมั้ย

3.แอบกังวลสถานการณ์เศรษฐกิจตอนนี้ ใจยังอยากถือเงินสดแต่ก็กลัวรอสร้างเสร็จแล้วราคาจะไปไกล 150k/ตรม สำหรับชั้น 10กว่า A2 ราคานี้ถือว่าคุ้มตะจองรึยังคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่