แนะนำหนังสือสอนภาษาในชีวิตประจำวัน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะคือเป็นคนชอบภาษาแต่ไม่ชอบอ่านหนังสือเลยอยากลองเปิดใจดูค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำหนังสือสอนภาษาอังกฤษที่ใช้ในชีวิตประจำวัน มียกสถานการณ์ต่างๆ เข้าใจง่าย มีคำแปล คือส่วนตัวไม่ค่อยมีพื้นฐานมากเท่าไหร่แค่พออ่านออกแปลได้แต่ถ้าให้พูดเป็นประโยคยาวๆไม่ได้ค่ะถ้าประโยคสั้นๆก็งูๆปลาๆ เลยอยากลองหาโอกาสให้ตัวเองได้เข้าใจภาษาง่ายขึ้นคล่องขึ้น ขอบคุณที่ให้คำแนะนำล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่