สอบถามเรื่องมหาลัยหน่อยครับ

คือผมมีความสนใจอยากเรียนเกี่ยวกับ Game Dev ซึ่งไปศึกษาดูว่า ม.ลาดกระบังมีเรียนเรื่องนี้ พอผมไปดูที่หน้าเว็บของคณะ(it)พบว่า วิชาการพัฒนาสื่อผสมและเกม ไม่ใช่คณะแต่เป็นแขนง(ไม่รู้คือไร)ของสาขา It ผมเลยสงสัยว่าการที่มันไม่ได้เป็นคณะจะได้เรียนเยอะรึเปล่า คือบางมหาลัยมันเป็นคณะเลย ผมเลยกลัวว่าจะเรียนเรื่องพวกนี้น้อยกว่า(มั่ง)

ใครมีมหาลัยเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ดีๆ แนะนำหน่อยนะครับ

ปล.ผมไม่ค่อยเข้าใจระบบมหาลัยเท่าไรขออภัยด้วยนะครับถ้าบางคำแปลกๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่