โดน Shopee บังคับเปลี่ยนขนส่ง ไม่ยุติธรรมกับคนขายเลย แย่มาก

เรื่องมีอยู่ว่า เปิดปี 2022 มาด้วย Shopee บังคับเปลี่ยนขนส่ง ที่เราเคยใช้มาตลอด ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย แล้วอยู่ๆก็เปลี่ยนให้เองเลย ไม่ถามเราสักคำ บังคับกันเกินไปละ แล้วขนส่งที่เลือกมาให้ นี่ก็ไม่อยากได้เลย เราได้ Shopee กับ J&T 
อย่าง Shopee คนขาย ต้องปริ๊นใบปะหน้าเอง แล้วเราก้ไม่มีเครื่องปริ๊นไง สร้างภาระให้คนขายอีก
J&T ตอนเราเป็นคนซื้อ เวลาสุ่มเจอ J&T เรายังไม่อยากได้เลย ต้องรอให้พัสดุตกค้างก่อนถึงจะส่งได้ แล้วชอบทำของหาย และไม่เคยโทรแจ้งว่า จะส่งตอนไหน
อยากเปลี่ยน ต้องทำไงบ้าง? 
Shopee ควรเข้าใจมุมคนขายบ้างนะ เขาขายของมานาน เขาก็มีขนส่งที่ชอบ ที่เราสบายใจจะส่ง บอกตรงๆนะ เจอแบบนี้ ก็ไม่อยากขายแล้วอ่ะ นี่จะช่วยเพิ่มยอดขายหรือ ทำให้ขายได้น้อยลงกันแน่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่