ปรึกษาเรื่องทำแบรนด์ อยากหารายได้เสริม!

พอดีเกิดไอเดียขึ้นมาในหัวว่า อยากทำแบรนด์กุ้ง/แซลม่อนดองซีอิ๊ว ด้วยความที่บ้านเราขายอาหารทะเลสดอยู่แล้ว เราจึงอยากนำมาแปรรูปเป็นในรูปแบบการดองด้วย เพื่อเพิ่มยอดขาย ครอบครัวเรามีหน้าร้านที่ตลาด น่าจะไปวางขายคู่กันได้

คำถามคือ

1.ตลาดกุ้ง/แซลม่อนดองในปี2565 ยังไปรอดไหมครับ
2.อยากทราบว่าเราจะนำกุ้ง/แซลม่อนดองบรรจุในภาชนะยังไงให้อยู่ได้นาน เห็นเจ้าอื่นคือเคลมว่าอยู่ได้ถึง1-2เดือน
*พี่ๆท่านใดมีอะไรแนะนอกจากนนี้แนะได้เลยนะครับ ถือเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ หรือ เป็นแนวทางก้ได้ครับ

-ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ-
ปล.ตัวเจ้าของกระทู้เองพึ่งจะ 18 ยังไม่มีประสบการณ์การทำแบรนด์สักเท่าไหร่ ความคิดตอนนี้คือแค่อยากหารายได้ อยากมีธุรกิจที่เป็นของตัวเอง อยากทำงาน เลยอยากปรึกษาพี่ที่มีคุณวุฒิและความรู้เพื่อเป็นแนวทางให้กัยเรา ขอบคุณครับ ที่เสียเวลาเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบ🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่