มีมั้ยครับที่สามี ไม่บอกเงินเดือนภรรยา และทำไมถึงไม่บอกและภรรยายอมมั้ยครับ?

กระทู้คำถาม
สามีที่ทำงานกินเงินเดือน ซึ่งปกติสามีภรรยาก็จะคุยกันทุกเรื่อง แต่ถ้าตั้งแต่คบกัน ไม่เคยบอกเงินเดือนกัน จนแต่งงาน ก็ไม่บอก แบบนี้จะมีมั้ยครับ?

อย่างเช่นเพราะสามีจะกลัวว่า ถ้าภรรยารู้ก็จะเอาไปบอกกับทางบ้าน ทำให้อาจจะถูกดูถูกได้ว่าเงินเดือนน้อยกว่าญาติๆแบบนี้หนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่