เขียนชื่อคนอื่นทำให้อายุสั้นลงไหม?

กระทู้สนทนา
+เรื่องเล่า
มีครั้งหนึ่งผมเอากระดาษมาเขียนลองหมึกปากกา ผมไม่รู้เหมือนกันทำไมตอนนั้นถึงอยากเขียน ผมซึ่งผมเขียนชื่อและนามสกุลเขา
ตย.เช่น ด.ช. ก นามสกุล ...
ผมเขียนแล้วเอาไว้ใต้โต๊ะ เผอิญเพื่อนมาเห็นแล้วมีชื่อเพื่อน แล้วเพื่อนเอาไปใก้พวกเพื่อนดู แล้วเพื่อนบอกว่า ใครที่เขียนชื่อคนอื่นอายุจะสั้นนะ
  ผมได้ยินแล้วตกใจมาก เรื่องผ่านมานานแล้วล่ะครับ แต่ผมสงสัยอายุจะสั้นจริงไหมครับ
  ** ผมขอแท็กห้องคริสต์เพราะเชื่อพระเจ้า**
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่