แฟนคนแรกที่ตอนจบพีคกว่านิยาย

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน เรามีเรื่องจะเล่าให้ฟัง
เรามีแฟนคนแรกตอนอยู่มัธยม ซึ่งคบกันแบบวัยใส
เราเรียนคนละ รร แต่พอเขาย้ายไปเรียนที่ต่างจังหวัด เราก็ห่างและเลิกลากันไป
จนเวลาล่างเลยมาจนเราทั้งคู่อายุ27ปี
เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา เค้าทักเรามา บอกว่าคิดถึง
คิดถึงตอนที่เราคบกันตอนเด็กๆ บลาๆๆๆ
เราก็ดีใจนะที่ได้คุยกับเขา เพราะตอนเราเลิกกัน ไม่ได้มีเรื่องอะไร 
แต่เลิกเพราะว่าห่างกันแค่นั้นเอง
จนมาเมื่อคืนเค้าถามเราว่าคิดถึงเค้าไหม?
เราเลยถามเค้ากลับไปว่าเราคิดถึงเธอได้ในฐานะไหนหรอ?
เค้าตอบว่าในฐานะแฟนไง
เราเลยบอกว่า…แต่เธอมีแฟนและลูกแล้วนะ
เค้าบอกทิ้งท้ายว่าตอนนี้เค้าคบกับแฟนเพราะสงสารลูก
เค้าบอกว่าเราอย่าคิดมาก แค่คุยกันเอง เค้าคุยกับเราแล้วสบายใจ
เค้าบอกว่าเราไม่ผิด เรารู้จักกันก่อนที่รู้จักกับแฟนเค้า
แต่ด้วยความที่เราเป็น ผญ ถ้าแฟนเขามารู้คงเสียใจแย่
ทุกคนคะ เราอ่ะ ดีใจนะที่คนเคยรู้จักกันทักมา 
แต่ถ้าให้เราไปทำให้ครอบครัวเขาแตกแยกกัน
เราก็ไม่รู้ว่ามันจะเรียนว่าสุขหรือทุกข์ 
เราเลยว่าจะบล็อคเค้า หรือพูดให้ความสัมพันธ์มันจบลง 
ก่อนที่มันจะถลำไปมากกว่านี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่