เข้าสายศิลป์ภาษาญี่ปุ่นที่ไหนดีม.ปลาย

คือตอนนี้เรามีตัวเลือกอยู่2ที่ค่ะ ระหว่างรร.เตรียมอุดมศึกษากับโพธิสาร เราอยากเข้าศิลป์ญี่มาก แต่ด้วยที่ประเทศเรามันเน้นไปทางวิทย์คณิตมากกว่า แทบจะเห็นสายภาษาเป็นหมาหัวเน่าเลยก็ว่าได้ ก็อยากรู้ว่าที่ไหนมันดีกว่ากันคะในเรื่องของสายภาษา คือไม่จำเป็นต้องเป็นครูดีเด่นอะไรก็ได้ค่ะ อยากเจอที่มันสอนเนื้อหาได้แน่นๆครบๆ ถ้าไม่หวังครูก็หวังพึ่งตัวเองค่ะ อยากได้รีวิวสายภาษาของ2รร.นี้ด้วยค่ะขอบคุณ​ค่ะ🥺 ขอแบบเรียลๆนะคะไม่เอาเฟค

**หรือมีโรงเรียนที่สอนภาษาได้ดีๆไหมคะไม่ละเลย ไม่ใช่ที่เรียนพิเศษนะคะ แปะชื่อมาได้เลยนะ***
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่