ใครเคย ขูดมดลูกพญาไท บ้าง ขอคำแนะนำค่ะ

จขกท. แท้ง10W เนื่องจากหัวใจน้องหยุดเต้น โดยเราไม่มีอาการเลือดออกเลยแม้แต่ หยดเดียว ตั้งใจไปฝากครรภ์กลับพบข่าวร้ายว่าน้องหัวใจไม่เต้นแล้ว 
หมอให้2 ทางเลือก ขูดมดลูก หรือ รอหลุดเองตามธรรมชาติ ใจไม่อยากรอเพราะเสี่ยงกับการตกเลือดและ แท้งไม่ครบ  เลยคิดว่าอยากขูดมดลูก  ไปปรึกษารพ. ประกันสังคม ขั้นตอนคือเหน็บยา ก่อนที่จะวางยาภายหลัง   (ซึ่งทราบ มาว่า หลังจากเหน็บ จะปวดท้อง ทรมานมากๆ)   จึงอยากลองเลือก ไปพญาไท เผื่อ จะมีทางเลือกที่เรา เจ็บปวดน้อยที่สุด  ไม่ทราบว่า ใครพอมีประสบการณ์ แท้งแบบที่ ไม่มีเลือดออกบ้าง  คุณหมอรักษาด้วยวิธีเหน็บยาเหมือนกันไหม หรือมีวิธีอื่นให้เราเลือก   รบกวนขอคำแนะนำค่ะ กังวลมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่