สัมภาษณ์วีซ่า อเมริกา ญาติต่างนามสกุล

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
วันนี้ได้ไปสัมภาษณ์วีซ่าอเมริกา แบบชั่วคราว B1/B2
ปรากฎว่า”ไม่ผ่านค่ะ” จะขอแจ้งรายละเอียดการสัมภาษณ์วันนี้ค่ะ  ส่วนตัวตั้งใจจะเดินทางไปเที่ยวพร้อมกับเยี่ยมพี่ชายที่นั่น(ญาติต่างนามสกุล,ลูกของป้า) เดินทางพร้อมกับพี่สาว(ญาติต่างนามสกุล,ลูกของป้า) ทางพี่ชายที่อยู่ได้ทำงานเป็นผู้ช่วยทูตอยู่1ปี ตอนสัมภาษณ์ได้สัมกับผู้ชายช่องกลางค่ะ (สัมภาษณ์พร้อมพี่สาว)
/พี่สาวเคยถูกปฎิเสธวีซ่ามานานมากๆแล้ว  เคยไปหลายประเทศ /ส่วนตัวเคยไปนักเรียนแลกเปลี่ยน J1 และเคยไปหลายประเทศ
คำถามจากท่านกงศุล
ถามแค่ว่า
👱🏻‍♂️: ไปทำไรครับ
👩🏻:ต้องการที่จะไปเที่ยวพร้อมกับการไปเยี่ยมญาติ
👱🏻‍♂️:พี่ชายทำงานอะไร
👩🏻:ผู้ช่วยทูตค่ะ
👱🏻‍♂️:คุณทำงานอะไร (ถามพร้อมกับกับพี่สาว)
👩🏻: เป็นนักศึกษาอยู่ที่….. 👩🏼:เป็นเซลล์
👱🏻‍♂️:ขอโทษด้วยครับ คุณไม่ผ่าน

เรามีเอกสารเพิ่มเติมจากพี่ชาย มีเอกสารครบ แต่ท่านกงศุลไม่ขอดูอะไรเลย เราจะขอให้เขาอ่านเขาไม่ขออ่านไม่ขอดู และยื่นใบขาวให้

อยากสอบถามว่า เพราะเรานามสกุลต่างกัน จะไปเยี่ยมญาติที่นามสกุลต่างกันแบบนี้ทำให้การยื่นขอวีซ่าถูกปฎิเสธใช่ไหมคะ   และขอวิธีแก้ไขในการขอสัมภาษณ์ครั้งหน้า ว่าควรสัมภาษณ์คนเดียว แล้วแค่บอกไปเที่ยวและหาพี่แค่คนเดียวไหมคะ แล้วควรสัมเป็นภาษาอังกฤษเพื่อความมั่นใจไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่