เราจะทำอย่างไรในเมื่อเราไม่มีความสุขเลย

ผมมีแฟนมีลูก ลูกเกิดจากความผิดพลาด ผมอยากรับผิดชอบ จึงรับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำไป ผมจึงเริ่มตัดสินใจสร้างคำว่าครอบครัว ตั้งแต่นั้นมา

พอเวลาผ่านไปจนตอนนี้ ประมาณ 3-4 ปี การที่เราไม่ได้เริ่มกันด้วยดีซักเท่าไหร่ จึงไม่ได้ศึกษากันและกันมาก่อน จนตอนนี้ ผมเลือกที่จะแก้ไขมาตลอด พยายามบอกแฟนอ้อมๆ แต่สุดท้ายแล้วมันก็ดูขัดกันไปหมดเลย เขาพยายามนะ ไม่ใช่ไม่พยายามปรับ แต่ดูฝืนตัวเองกันไปหมดเลย ผมพยายามหลอกตัวเองมาตลอดว่าคนนี้แหละ ตั้งใจคนนี้แล้ว แต่ทำไมมันรู้สึกไม่มีความสุขเลย สุดท้ายก็ตัดสินใจเลิกหลายที แต่ทุกครั้งผมก็จะมองหน้าลูกเสมอแล้ว แล้วกลับไปคิดใหม่  แต่สุดท้ายมันก็เหมือนเดิม

แฟนผมเป็นคุณแม่ที่ดีครับ เราเป็นพ่อและแม่ที่ดีเท่าที่เราจะทำได้เลยแหละ 

แต่ชีวิตคู่ระหว่างกันมันดูไม่มีความสุขเลยครับ ทัศนคติ เซ็ก เรื่องเซ็ก ผมพอจะจัดการกับตัวเองได้ เรื่องนี้ไม่ใช่ประเด็นอะไรมาก

แต่เรื่องทัศนคติ เหมือนจะไม่มีอะไรนะ แต่มันเริ่มสะสมมาเรื่อยๆ จนผมต้องมาตั้งกระทู้นี่แหละ มันสับสนไปหมดว่า เราต้องทนแบบนี้ตลอดชีวิตใช่ไหม หรือเราจะทำอย่างไรดี

ปล.ผมไม่ได้มีคนอื่น เพียงถามความเห็นว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะทำอย่างไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่