การแข่งระดับนานาชาติ มีข้อกำหนดเรื่องจำนวนรายชื่อนักเตะอย่างไร

คือผมไม่ใช่แฟนบอลนะครับ อ่านแต่การ์ตูนบอล แต่อยากจะรบกวนถามเกี่ยวกับรายชื่อและจำนวนนักเตะในการแข่งขันระดับนานาชาติ จะเป็นเวิร์ดคัพ เวิร์ลยูธ ยูโร ยูฟ่า หรือแข่งระดับทวีปอื่น (จริงๆ คำถามนี้ใช้กับระดับประเทศหรือเขตก็ได้แต่เผื่อคำตอบมันแตกต่างกันผมเลยของโฟกัสที่ระดับนานาชาติ)
เขาต้องส่งรายชื่อนักเตะที่ส่งไปแข่งล่วงหน้าหรือเปล่า และกำหนดไว้ไหมว่าส่งได้ไม่เกินกี่คน ส่งไป 100 คนเลยได้ไหม แล้วจะเอาใครลงสนามกับนั่งสำรองแต่ละนัดค่อยว่ากัน ที่เหลือก็ไปอยู่บนอัฒจันทร์หรือที่ไหนก็ไป

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ

ถามแถมอีกนิด โดยทั่วไปแล้ว นักเตะสำรองที่เข้าเปลี่ยนตัวได้ เขาให้กี่คนครับในแต่ละนัด และแต่ละการแข่งขันกำหนดเหมือนกันไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่