ซื้อรถtouringคันไหนดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ จขกท กำลังหาข้อมูลกับแฟนเรื่องรถคันใหม่อยู่ค่ะ มีr15อยู่แล้วคันนึง แต่เวลาไปเที่ยวไกลๆตจว.เมื่อยมาก เลยคุยกันว่าอยากได้รถใหม่ที่ขี่และซ้อนสบายขึ้น(บางครั้งมีลูกชาย7ขวบออกทริปไปด้วย) รวมถึงขนของได้เยอะหน่อย รบกวนชาวพันทิปช่วยแนะนำทีค่า

ตอนนี้ที่ดูๆไว้มี Benelli TRK502 , Honda cb500x, kawasaki versys 650.

Benelli - แฟนชอบค่ะ บอกของครบผ่อนถูก แต่เรากังวลเรื่องศูนย์ซ่อม กลัวมีปัญหาแล้วติดต่อยาก รออะไหล่นาน

Honda - ติดตรงไม่มีดิสหน้าคู่ ไม่ค่อยชอบทรงเท่าไร แต่มีศูนย์บริการเยอะดี มีปัญหาคงเข้าซ่อมได้ทันที

Kawasaki - มีศูนย์ใกล้บ้านเลยค่ะ แต่แฟนบอกรถสูงไป ต้องเขย่ง เลยไม่อยากได้(แฟนสูง180ค่ะ) จขกท ถูกใจคันนี้มาก แต่ถ้าจะเอาคันนี้แฟนอาจจะขี่ลำบากและอาจจะต้องออกดาวน์เยอะหน่อย เพราะอยากผ่อนไม่เกิน5,000ต่อเดือน

เลือกไม่ถูกเลยค่ะว่าควรจะเลือกยังไงดี ท่านใดพอชี้แนะได้ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น