อาการแบบนี้คือหรู้เป็นอะไรหรอคะ

หนูอายุ16ปีค่ะ หนูคิดว่าหนูมีอาการป่วยทางจิตค่ะ แต่ไม่รู้ว่าป่วยเป็นอะไร ตอนนั้นเคยประเมินได้ว่าเป็นซึมเศร้าค่ะหลายรอบมากก เคยกรีดข้อมือ คิดสั้น เศร้าบ่อยๆ เศร้าและร้องไห้แบบไม่มีเหตุผล แล้วหลงๆมานี้ หนูนอนไม่ค่อยหลับ หลับๆตื่นๆ ชอบระแวงนั่นนี่ ชอบเช็คตลอดว่ามีอะไรผิดปกติไหม เวลาที่รู้สึกว่าเกิดอะไรขึ้นก็จะสดุ้งค่ะ สดุ้งแรงมาก แล้วก็ไปเช็คว่ามีอะไีรผิดปกติ แต่ทุกอย่างก็ปกติค่ะ ไม่มีอะไรเลย แต่ก็เช็คอยู่ตลอด เช็คเป็น10รอบเลบค่ะ ตอนนั้นเล่นกับแฟนอยู่ดีๆก็หายใจไม่ค่อยออก แล้วก็มือสั่นเบาๆ ตอนนั้นอยู่ๆก็กลัวตายค่ะ หนูไม่เข้าใจตัวเองเลย หนูไม่อยากเป็นแบบนี้ อยากรักษาแล้วค่ะ ไม่อยากรอแล้ว แต่ไม่รู้ว่าต้องบอกพ่อแม่ว่ายังไง บอกว่าหนูเป๋นโรคอะไร หนูไม่รู้เลยค่ะว่าตัวเองเป็นอะไร ควรทำยังไงต่อไป  ที่หนูเป็นอยู่เรียกว่าโรคอะไรหรอคะ แล้วต้องบอกพ่อแม่ยังไงหรอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่