ไม่บวชให้ญาติจะเป็นคนไม่ดีมั้ยครับ

เรื่องเกิดขึ้นว่า เมื่อเช้าครับคุณทวดผมพึ่งเสีย  ละผมที่ได้บอกกับคุณแม่กับคุณพ่อของผมแล้วว้าจะไม่บวชเพราะผมไม่ได้เลื่อมใสในศาสนาพุทธแล้ว ละท่านทั้ง2บอกกับผมว่าผมอตัญญูไม่รู้จักบุญคุณผู้เลี้ยงซึ่งท่านทั้ง2เป็นคนที่เคร่งในศาสนาพุทธมากแต่ญาติคนอื่นก็ไม่ได้ว่าไรที่ผมจะไม่บวช ผมควรจะพูดให้เขาเข้าใจหรือควรทำไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่