ขอคำแนะนำเกี่ยวกับบริษัทหรือบุคคล สำหรับทุบ/ รื้อ สิ่งก่อสร้าง และ สวน แล้วเริ่มสร้างใหม่ทั้งหมด

สวัสดีทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ

เรากำลังเริ่มหา/รวบรวมข้อมูลเพื่อทำบ้านใหม่ รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่า

เป็นบ้านของพ่อแม่สามีอยู่ที่ภูเก็ตค่ะ เนื้อที่ 312 ตารางวา  บนพื้นที่หลักๆจะมีบ้านใหญ่ 1 หลัง ห้องรับรองแขก 2 ห้อง บาดาลน้ำตื้น 1 บ่อ สระว่ายน้ำขนาดประมาณ 10 x 12 เมตร 1 สระ 

ด้วยความที่บ้านอายุเกินกว่า 25 ปี และไม่ได้รับการดูแลที่เหมาะสมมานาน จนสภาพทรุดโทรมมาก เราเลยคิดว่าจะ ทุบ/รื้อ ทั้งหมด แล้วเริ่มสร้างใหม่ ... ทั้งหมดในที่นี่คือ เอาออกทั้งสิ่งปลูกสร้างทุกอย่างรวมทั้งต้นไม้ในสวน ท่อในดิน  กำแพงรอบบ้าน อาจจะเหลือไว้แค่บ่อน้ำเดิม 1 บ่อ

อยากทราบ และ ขอคำแนะนำ พี่ๆ เพื่อนๆ หากมีท่านไหน รับทุบ รับเหมาสร้าง ออกแบบ ตกแต่งภายใน รับขุดบ่อ (จากบ่อน้ำตื้นให้เป็นน้ำลึก) จัดสวน วางระบบน้ำ+เครื่องกรอง บ้างไหมคะ .. จะเป็นแบบทำทุกอย่าง หรือ บางอย่าง หลายๆ บริษัทก็ได้ค่า  

มีงบประมาณก้อนกลางๆเป็นเงินสด และสามารถกู้เพิ่มได้อีกค่ะ

น้อมรับและพร้อมพิจารณาทุกคำแนะนำเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่