ใครพอทราบวิธีกรองคอนเท้นท์ใน TrueID มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ที่บ้านใช้กล่อง TrueID อยู่ ที่แถมมากับเนตบ้าน โดยเท่าที่สังเกตุในกล่องจะมีรายการ 3 แบบ

1. รายการ-หนังที่เราดูได้เลย (อยู่ในแพคเกจ เรา)
2. รายการ-หนังที่เราต้องไปอัพเกรดแพคเกจถึงจะดูได้
3. หนังที่เราต้องเช่าเป็นเรื่องๆไป

อยากทราบว่ามีวิธีตั้งค่าให้กล่องแสดงผลเฉพาะรายการในข้อ 1 อย่างเดียวได้ไหมครับ เพราะที่บ้านมีเด็กใช้ทีวีร่วมด้วย บางครั้งเด็กไม่รู้ว่าอันไหนดูได้ ดูไม่ได้ ก็จะพยายามไปกดหนังที่ต้องเช่า หรือไม่ก็จะไปกดรายการที่ต้องอัพเกรดแพคเกจครับ
และบางทีคนแก่มากดโดนตัวที่ดูไม่ได้ ต้องจ่ายตัง เค้าก็จะชอบบ่นว่ายุ่งยาก

เลยอยากเซ็ตให้ระบบ กรอง (Filter) ออกมาเฉพาะรายการที่เราดูได้ในแพคเกจเราอย่างเดียวครับ เด็กๆและคนแก่จะได้กดง่ายๆครับ อันไหนต้องจ่ายตังเพิ่มให้ระบบกรองออกไป ไม่ต้องแสดงผลครับ

ใครพอมีวิธีไหมครับ ลองกดๆดูแล้วยังหาฟังก์ชันกรองไม่เจอครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทรูไอดีสวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5381601 สำหรับกล่องทรูไอดี จะไม่สามารถตั้งค่ากรองเฉพาะหนังที่รับชมฟรีได้ค่ะ เบื้องต้นเพื่อเป็นการป้องกันการกดซื้อแพ็กเกจเสริม แอดมินแนะนำคุณสมาชิกทำการ Set รหัส Pin เพื่อความปลอดภัย และป้องกันการสมัครเเพ็กเกจโดยไม่ได้ตั้งใจค่ะ คุณสมาชิกสามารถดูขั้นตอนการตั้งค่าได้ที่ลิงก์ :  https://help.trueid.net/th-th/detail/Yj322DGRA8L9 ค่ะ
หากพบปัญหาการใช้งาน หรือต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติม สามารถหลังไมค์เข้ามาให้แอดมินดูแลได้เลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่