ตามหาการ์ตูนเก่าๆยุค 2000 เป็นเจ้าหญิงกับเพื่อนๆอีกสามคน มีใครทราบบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ มาตามหาหาร์ตูนเก่าๆค่ะ น่าจะมาจาก UBC (ทรูสปาร์ก)
เรื่องประมาณว่า
-เจ้าหญิงองค์หนึ่งเจ้าหญิงออกจีนๆค่ะใส่ชุดสีเหลือง นางน่าจะคุยกับสัตว์ได้(มีตอนหนึ่งนางไปตกปลากับเพื่อนแล้วคุยกับปลารู้เรื่อง)

แล้วเพื่อนของนาง(ผู้หญิง)เหมือนเป็นหัวหน้าห้องอะไรทำนองนี้ ใส่ชุดสีชมผู้ชอบผีเสื้อแต่กลัวแมลงสาบ

อีกคนเป็นผู้ชายใส่ชุดสีน้ำเงิน ดูเป็นคนทึ่มๆแต่แข็งแกร่ง ชอบกินข้าวสวย มีตอนหนึ่งนางจะไปเยี่ยมแม่ที่บ้านแต่ก็ไม่เจอ
เพราะแม่นางก็มาเยี่ยมนางที่วังเหมือนกัน(ไม่เดินสวนกันเลยเรอะ?)

กับคนสุดท้าย เป็นผู้ชายค่ะ (จำสีชุดไม่ได้) คนนี้จำอะไรไม่ได้เลยเพราะบทค่อนข้างไม่โดดเด่น

เป็นการ์ตูนไม่น่าจะเก่าจนภาพแตกค่ะ ประมาณ 7-10 ปีได้ ช่วยกันหน่อยนะคะหามาเกือบ5ปีแล้ว
อมยิ้ม42
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่