ผมคุยกับนักศึกษาพยาบาลคนนึง เราเจอกันผ่านเฟสบุ๊ค ช่วงเเรกเราคุยกันได้ดีโทรคุยกัน เเล้วอยู่ๆเธอก็หายไป ออนเฟสเเต่ไม่ตอบ

สวัสดีครับเกริ่นก่อนนะครับ คือผมได้คุยกับนักศึกษาพยาบาลคนนึง ซึ่งตอนนี้น้องอยู่ปี1 ผมเจอน้องผ่านทางเฟสบุ๊คผมเห็นน้องเเล้วรู้สึกว่าชอบ ผมเลยไปถล่มไลค์น้องเค้า ไปติดตามไอจีน้องเค้า เเล้ววันนั้นผมรู้สึกดีใจเเละยิ้มหนักมาก555 น้องเค้ามาถล่มไลค์ในไอจีผมกลับเว่ย☺ ผมเลยทักไปหาน้องเค้า เเละเราก็เริ่มคุยกัน โทรหากัน เเต่กว่าจะได้คุยกันนั้น อาจจะรอนานหน่อย เพราะน้องบอกว่าช่วงนี้เรียนออนไลน์เเละอาจารย์สั่งการบ้านหนักมาก เเบบน้องเค้าทำงานนอนดึกทุกคืนเลยทีเดียว ผมก็เข้าใจเเละรอน้องเค้าได้เสมอ พอน้องเค้าทำการบ้านเสร็จเราก็คุยเเชทกัน โทรหากันผมรู้สึกดีมากนะช่วงนั้น เเละรู้สึกรับได้เข้าใจน้องอยากจะจริงจังด้วย เเต่เเล้วมาวันนึงการสนทนาเราก็เริ่มน้อยลง ผมทักเค้าไปเป็นประจำ รอน้องเค้าทุกคืน เพื่อที่จะได้คุยกับเค้า เเต่น้องหายไป ผมก็มองโลกในเเง่ดีว้าน้องเค้าอาจจะงานเยอะ อยากมีเวลาเป็นของตัวเอง ผมก็คอยทักไปหาเค้าประจำ บอกฝันดีน้อง ให้กำลังใจน้องเสมอ ถ้าเจอเหตุการณ์งี้ผมควรทำไงครับ รอน้องเค้าตอบเเชท รึควรทำไงดี ขอคำเเนะนำหน่อยครับ🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่