เราเเค่อยากให้ผัวสนใจเรา เราผิดมั้ยค่ะ

ผัวเราเป็นพี่คนโต เป็นครอบครัวคนม้งพี่น้องเยอะ ทุกคนในบ้านต่างใช้แต่ผัวเรารอแต่ผัวเรา เราขอให้เขาช่วยอะไรนิดหน่อยเราก็ไม่ได้แต่คนอื่นใช้ได้คือจะทำอะไรก็แร้วแต่เหอะแต่ทำไมเราขอใช้เขาไม่ได่เรยเช่นพาขับรถไปซื้อของ,ช่วยยกของหนัก,อื่นๆอีกเพราะบางอย่างเราทำไม่ไหวจริงๆเพราะตอนนี้เราท้องได้3เดือนแล้ว อีกอย่างนะพี่สาวเขาแต่งงานออกไปแล้วแต่อยูกับครอบครัวที่บ้านผัวไม่ได้เลยมาทำบ้านอยู่ไกล้ๆบ้านครอบครัวผัวเรา คือบ้านติดกันเเหละ เขาชอบมายืมเงินผัวเรารึคนอื่นๆคือถ้ายืมจะคืนตอนไหนก็ได้มีตอนไหนก็ค่อยให้ก็ได้เราไม่ว่าอะไรหรอกขอแค่ให้ แต่พอเขามีคือเขาลืมเลยอ่ะ พอเราเดือดร้อนขอยืมยังพิ่งจะงจได้ตังคือทวงปั้บเรยอ่ะ เขาติดเราเราเห็นเขามีเราไม่พูดนะ จนบางครั้งลืมอ่ะ บางครั้งเราติดเขา10,20บาท. นี้ ทวงโครตๆอ่ะ อีกอย่างนะลูกเขาเยอะเราเข้าใจแต่ คือบ้างครั้งเด็กน้อยก็ไม่ได้น่ารักสำหรับทุกคนนะคะจะทำไรเกรงใจกันบ้างอีกอย่างนะ ขอให้ช่วยดูพ่อแม่นิดหน่อยช่วยทำงานอะไรของพ่อแม่บางอย่าคือเขาบอกแค่ว่าเขาแต่งงานแล้วไม่ได้มีน่าที่แบบนั้นแต่พอบ้านนี้กินหมูกะทะรึมีเค้กวันเกิดคือเค้กวันเกิดอ่ะมันแค่1ปอนนะ และครอบครัวบ้านเราอ่ะรวมๆแล้วมีผู้ใหญ่9เด็กน้อย3คน ยังไม่รวมลูกๆพี่สาวเขาและตัวเขาอีกนะ คือกินได้แบบ อย่างบางอ่ะ กินเค้กเหมือนกันแผ่นขนมปังบางๆอ่ะ คือเรื่องกินเนี้ยไหวมากกก ทีให้ช่วยนู้นี้นะไม่ทำ และเขาก็ยืมเงินไปเยอะอยู่นะ มีครั้งนึงผัวเรายังไม่เเต่งกับเรา พี่สาวกับผัวเขาจะไปขายไก่ที่ระยองเขาไม่มีเงินผัวเราเอาท้อง2บาทไห้เอาตัง20000ไห้ ผัวเราบอกเราว่าจะเอาสร้อยของดีให้พี่สาวกับพี่เขยเราบอกผัวเราว่าไห้ตังอ่ะพอรับได่นะแต่นี้เทอไม่เหลืออะไรเลยนะทำอะไรคิดดีๆเพราะพี่สาวเขาไม่ชอบเก็บรักษาของสักเท่าไหร่ เเละมีปัญหากับพี่น้องอื่นๆอีกมากมาย อยากออกบ้านมากแต่ยังไม่มีเงิน แบบนี้ถึงเก็บเงินไม่ได้ ผัวเราไม่เคยว้อเราเรย เราเอาแต่ร้องไห้กับปัญหาทุกสิ่งทุกอย่าง ท้อมาก ตอนนี้เราท้องเราแพ้ท้องมาก เขาบอกแค่ว่าจะอะไรขนาดนั้น เราไม่ได่เรียกร้องความสนใจเราแพ้ท้องหนักมาก กินอะไรไม่ได้เราเหม็นทุกอย่างเลยค่ะ ตั้งเเต่ท้องมาเราไม่ชอบกินเนื้อหมูเนื้อไก่เลยค่ะไม่มีความอยากเลยค่ะ เกลียดมาก กินได้แต่ข้าวต้ม ท้องก็ร้อนๆ อยากอ้วก มาก เขาไม่เคยถามเราเรยค่ะว่าเราเป็นอะไรบ้างเราไหวมั้ย เราขอให้เขาพาเราไปฝากท้องได้แล้ว เขาบอกว่ายังไม่ว่างพอวันว่างหน่อยไปคนอื่นที่บ้านเขาก็จะหางานให้เขาทำตลอด เกินไปมั้ยค่ะ อีกอย่างผัวเราก็ไม่ขัดเขาเรย เราขอเขามากเกินไปมั้ยค่ะ มีอีกเยอะนะคะ แต่เราพิมพ์แค่นี้มันเลยอะเกินค่ะ เราสมควรอยู่ต่อมั้นคะ มีหลายครั้งที่คิดว่าอยากตาย ไม่อยากอยู่แล้ว เดี๋ยวนี้ร้องไห้บ่อยมากจริง คิดอยากฆ่าตัวตาย เอามือลูบท้องเบาๆคุยกับลูกว่าแม่ขอโทษ แม่ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว อยากให้พ่อหนูกอดแม่อยากให้สนใจพวกเราสักหน่อยได้มั้ย พ่อหนูจะช่วยเหลือคัยก็แล้วเเต่แม่ไม่ว่าหรอก ขอเเค่ใส่ใจกับครอบครัวเล็กๆของเราได้มั้ย หนูขอมากไปมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่