เร้าเตอร์ใส่ซิม Toto Link เลือกรุ่นไหนดี??

กระทู้คำถาม
ส่วนตัวใช้เล่นเกมในคอม ดูหนังฟังเพลง เชื่อมต่อไม่ถึง5 เครื่อง แต่บริเวณที่จขกท.อยู่ค่อนข้างอับสัญญาณมาก Ais รายเดือนเดือนละ400กว่าความเร็ว 2Mbps ยังขึ้นว่าไม่เสถียรบ่อยมาก เลยคิดว่าจะเปลี่ยนมาใช้แบบซิมรายปี อยากได้เราท์เตอร์ที่ใช้ระยะยาวเลยค่ะ 
อยากทราบว่า
ถ้าจขกท.มีงบไม่เกิน3000 ควรที่จะ...
1.เลือกรุ่นไหนดีคะ (มันมีเยอะมากค่ะ ไม่รู้อันไหนเหมาะกับที่กล่าวมา แต่ก็อยากได้ตัวที่เร็ว แรง เสถียร ไม่มีปัญหาทีหลัง ราวกับติดเน็ตบ้านไปเลยค่ะ)
2.ถ้าซิมรองรับ4G กับ 3G (อันนี้กรณีที่ใช้ไอแพด5 G จะรับสัญญาณได้ปกติมั้ยคะ เพราะ เห็นว่าแต่ละรุ่นรองรับ เพียง4gและ3g)
3.ซิมรายปีค่ายais ตัวไหนปังปูริเยคะ 

ขอบคุณทุกคอมเมนท์ไว้ล่วงหน้าและหวังว่าจะมีประโยชน์ต่อผู้ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ🥰🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่