ปวดท้อง

คือเมื่อตอนเที่ยงๆเรามีรู้สึกปวดท้องตรงท้องขวาล่างค่ะอาการก็จะเหมือนบิดๆมาๆหายค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มหายค่ะแต่พอผ่านไปไม่กี่ชั่วโมงเราก็กินข้าวต่อแล้วก็รู้สึกปวดท้องตรงกลางมากๆเลยค่ะล่างๆแถวสะดือ แต่ปวดแบบทั่วท้องเลยค่ะ รู้สึกคลื่นไส้จะอาเจียนแต่ยังไม่อาเจียนนะคะ รู้สึกคลื่นไส้มาก กินไม่ลงแล้ว และก็ปวดท้องอุจจาระ ทีนี้ก็ไปเข้าห้องน้ำปกติเลยค่ะไม่ท้องเสียหรืออะไรแต่สีก็จะเป็นสีเหลืองปนน้ำตาล แต่ก็ยังคลื่นไส้อยู่ดีค่ะ ใจก็ยังหิวยังอยากกินต่อ แต่ตัวมันคือประมาณว่าอิ่มทิพย์อ่ะค่ะ เลยต้องหยุดกินแล้วไปกินยาแทนเพราะก่อนหน้านั้นกินข้าวไป เลยมากินยาเป็นยาแก้ท้องเสียปวดท้อง(ธาตุน้ำขาว)กับยาแก้อาการคลื่นไส้อ่ะค่ะ หลังจากนั้นก็นอนตื่นมาก็ปกติแต่เวลาเดินก็จะเจ็บๆ ไปเรื่อยๆจนถึงตอนนี้ค่ะ 21:43 นอนคว่ำไม่ค่อยได้เจ็บตรงแถวสะดือ กับท้องขวาล่าง เลยเปลี่ยนมานอนหงาย ก็มีอาการปวดท้องนิดๆค่ะยังไม่หายเลย ปวดๆตรงกลาง แบบทั่วท้องเลยค่ะ บ้างก็ไปปวดตรงซ้ายล่าง ตอนนี้ก็ขวาล่าง แต่เจ็บๆนิดอ่ะค่ะ กังวลว่ามันเกิดจากอะไรแล้วมันคืออะไรกันแน่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่