หูอื้อข้างนึง เพราะ แคะขี้หูค่ะ ควรไปหาหมอเลยไหมคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คือเราแคะหูตอนแรกเราก็ไม่ได้แคะลึกอะไร พอลึกไปรู้สึกเหมือน เจอขี้หูแข็งๆอ่ะค่ะ เราพยายามใช้ที่แคะหูงัดมันออกมา  มันน่าจะโดนพนังข้างในด้วย มีเลือดออกมานิดๆ  ตอนนั้นคือยังไงก็จะเอาก้อนขี้หูออกมาให้ได้ แล้วคือเหมือนยิ่งแตะมันยิ่งจะเข้าไปลึกอ่ะค่ะ  ก็เลยหยุดแคะ รู้สึกหูข้างซ้ายมันอื้อ แล้วเหมือนมีไรอุดไว้อีกที  เอาคัตเตอร์บัตจุ่มน้ำเกลือคือมีเลือดออกมาด้วย การได้ยินคือ ข้างขวาเราปกติข้างซ้ายได้ยินอยู่ แต่เบากว่า   เรากะว่าจะไปหาหมออีกวัน ถ้ามันไม่ดีขึ้น ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่