หยอดยาละลายขี้หูแล้วหูอื้อ ปกติไหมคะ?😓

กระทู้คำถาม
คือหลังอาบน้ำเสร็จเราเลยไปแคะหูแล้วเหมือนว่าเราจะแคะแรงไปไหนเลยทำให้หูอื้อ ได้ยินเสียงในหูตลอด เราก็เลยไปหาหมอมา หมอบอกว่าเราขี้หูแข็งขี้หูเลยอุดตันเลยทำให้หูอื้อ หมอเลยแคะหูให้นิดหน่อยให้หูมันโล่งแล้วก็ให้ยามาหยอดหู เป็นยาที่หนืดๆนิดหน่อย เราก็หยอดตามปกติที่หมอบอก แต่พอหยอดเสร็จแล้วหูมันกลับมาอื้ออีก อยากทราบว่าอาการแบบนี้คือปกติใช่ไหมคะ ช่วยหน่อยค่ะ☺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่