ก่อนป้าเสียป้าเปิดบัญชีคู่ไว้กับเราแต่ตอนนี้ญาติๆไม่ยอมทำไงดีครับ

สวัสดีครับผมไม่เคยตั้งกระทู้มาก่อนนี่เป็นกระทู้แรก ตามหัวหัวข้อเลยนะครับขอเล่าก่อนว่าผมอยู่กับคุณตามาตั้งแต่เด็กๆแล้วไม่ได้อยู่กับพ่อแม่เพราะพ่อผมเสียด้วยอุบัติเหตุส่วนแม่ก็ไปทำงานอยู่กรุงเทพคุณตาผมแกมีลูกหลานนะครับแต่ว่าก็ไม่ได้อยู่ตลอดผมถือว่าเป็นหลานที่อยู่กับคุณตาตลอดผมก็ดูแลท่านวันนึงคุณตาพาผมไปทำสมุดบัญชีคู่ซึ่งมีชื่อคุณตาและผมแต่ลูกหลานคนอื่นๆไม่รู้วันนึงคุณตาผมท่านเสียชีวิตเนื่องจากโรคมะเร็งผมเสียใจมากๆแม่ผมรีบกลับบ้านมาหาผมพอเรื่องงานศพเสร็จแล้วญาติๆเขาก็มาคุยกันเรื่องสมบัติแล้วเขาก็เปิดสมุดบัญชีตาผมแล้วเห็นว่ามีชื่อผมซึ่งพวกเขาไม่ยอมให้ผมกันไม่รู้ว่าเพราะอะไรตอนนี้ผมรู้สึกไม่มีหนทางแม่ผมก็ทำอะไรไม่ค่อยเป็นผมเองก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องอะไรกับเขา ผมขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยครับว่าเงินในบัญชีผมจะได้หรือไม่เเล้วมีกรณีอะไรที่ยกตัวอย่างหรือช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับผมไม่มีความรู้เรื่องอะไรแบบนี้จริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่