ทุกคนรู้สึกยังไงกับคำว่าเข้ามาเลยหมาไม่กัดบ้างคะ?

กระทู้คำถาม
เราเป็นคนนึงที่กลัวหมามากๆจนเป็นลมตรงนั้นได้เลย คือเราไม่ได้กลัวหมาทุกตัวนะคะ แต่บางตัวที่ชอบวิ่งไล่เวลาขับมอไซค์หรือว่าชอบเห่าเวลาเดินไปไหน มาทีเป็นขโยง มาวันนี้แฟนเราขอให้เราไปร้านตัดผมเป็นเพื่อน เราก็ไปค่ะ แต่พอถึงร้านเจอหมาวิ่งออกมา2ตัว เป็นมิตรกับแฟนดีมาก เราก็แบบเออน้องน่ารัก แต่จู่ๆนางวิ่งมาหาเราค่ะ ขู่เรา เห่า จะเข้ามากัดเราเราต้องเดินหนี แถมเห่าเราตลอด จนเราร้องไห้ กลัวมาก เจ้าของบ้านก็ไม่เอาหมาออกไปบอกว่าแค่เห่าเฉยๆ แต่คือเรากลัวมาก ฝังใจมาเยอะมากกับหมาที่เห่าแบบนี้เย็บไปแล้วหลายเข็ม สรุปร้องไห้ค่ะ ร้องโวยวายลั่นร้านเขาถึงพาหมาเขาไปไว้ในกรง ก็ยังเห่าตลอดเวลา แล้วเจ้าของร้านก็มองหน้าเราแล้วส่ายหัว ประมาณว่าสำออยอะไรแบบนี้ พอแฟนตัดผมเสร็จก็ปลอบเราแล้วก็บอกว่าจะไม่มาร้านนี้อีก เลยอยากรู้ว่า คำว่า เข้ามาเลย หมาไม่กัด มันใช้ได้กับทุกคนจริงๆหรอคะ แล้วทุกคนรู้สึกยังไงบ้างคะเวลาเจอคำนี้แต่หมาเขากำลังแยกเขี้ยวใส่เราอยู่T_T
ปล.หมาบ้านเขาเป็นหมาพันธ์ุ บางแก้วนะคะ ตัวใหญ่มากหน้าตาดุมากTT
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่