อายุ 36 อยากหัดปั่นจักรยาน จะสายไปไหม ???

กระทู้คำถาม
เราเป็นแม่คนเราอายุก็ 35 36 ปี เราขี่จักรยานไม่เป็นเลย เพราะสมัยก่อนแม่ไม่มีเงินซื้อจักรยานให้ ถึงมีแต่ก็เป็นของคนอื่นเค้า มาขี่เล่นไม่ได้ ตอนนี้มีลูกชายวัย 7 8 ปีแล้ว เราก็เลยหัดให้ลูกขี่จักรยานมาเรื่อยๆจน ซื้อจักรยานขนาด 20 นิ้ว มาให้ลูกขี่ ลูกบอกว่าอยากซ้อนท้ายจักรยาน กอดเอวแม่ เราเป็นแม่ และพ่อในคนคนเดียวกัน เราก็อึ้งบอกลูกว่า แม่ขี่จักยานไม่เป็นเลย และไม่เคยหัด เพราะเมื่อก่อนยายไม่มีตังซื้อ เราเป็นแม่ก็อยากหัดขี่ให้ลูกชายได้สมหวังในความตั้งใจของเค้า และจะได้ขี่จักรยานออกออกกำลังกายด้วยกัน เลยอยากจะถามน้องๆพี่ๆลูกๆ ว่าหัดขี่จักยานไหมค่ะ มีเทคนิคอะไรบ้าง และวัยอย่างเรามันสายไปไหมที่จะหัดขี่จักรยาน  รบกวนช่วยแนะนำแม่ด้วยนะค่ะ .... แม่เลี้ยงเดี่ยว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่