รู้สึกไม่ดีที่พ่อป่วยเป็นโรคสมองเสื่อม

คือผมอายุ 45 ปี แล้วครับ ที่บ้านมีอยู่ 4 คน พ่อ แม่ พี่สาว และตัวผม พ่อป่วยเป็นโรคสมองเสื่อมมา 2 ปีแล้ว ตอนนี้อาการเหมือนรุนแรงขึ้น จะปล่อยให้พ่ออยู่บ้านคนเดียวไม่ได้ ต้องช่วยกันดูแล แต่ผมมีงานประจำต้องทำครับ บางทีรู้สึกผิดที่เอาแต่ทำงานไม่ดูแลพ่อ (คือแม่กับพี่สาวดูแลแล้ว) อยากขอคแนะนำกับเพื่อน pantip หน่อยว่าผมจะจัดการปัญหาเรื่องนี้อย่างไรดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่