ขอคำแนะนำเรื่อง soundbar ครับ

จะหา soundbar ไว้นอนดูในห้องนอน ห้องไม่ใหญ่ 3.5x4.5 เปิดไม่ดัง ไม่เอาพวกมีลำโพง sur หลัง สนใจอยู่ 3 รุ่น

1.klipsch cinema 400 (ชอบตัวนี้สุด ขนาด sub ไม่ใหญ่มาก ราคาไม่แพงมาก แต่อ่านรีวิวของบ้านเรา และเมืองนอก มันชอบดับเอง กลัวโดนเหมือนกัน)
2.sony ht g700 ตัวไม่ใหญ่ลูกเล่นเยอะดี แต่เสียงไม่น่าจะพุ่งเหมือน g700 แต่ได้ระบบเสียง 7.1 จำลองมี atmos ด้วย
3.klipsch cinema 600 (ดูตัวนี้เพิ่มเข้ามาเพราะกลัว ตัว 400 ดับบ่อยๆ)

อยากขอความเห็นเพิ่มเติมถ้าในงบหมื่นกว่าไม่เกิน 2 หมื่นมีตัวไหนแนะนำไหม เพราะไม่อยากให้ทะลุ 20000 เพราะมีห้อง ht อยู่แล้วคนที่บ้านเค้าจะบ่น อยากฟังอยากคนใช้งานจริงด้วยว่า cinema400 มันมีอาการนี้บ่อยไหม 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่