เราควรจะทำอย่างไงดีคะ

พอดีคบกับแฟนมาได้ประมาณ5-6เดือนแล้วคะทีแรกมีแผนว่าจะไปหากันแต่พอประเทศปิดก็ทำให้ไปไม่ได้เลยรู้สึกแย่มากๆคะ
เราคุยกันตลอดทุกวันอัพเดดชีวิตกันตลอดเลยมีการคลอหรือโทรกันบ้างแต่ไม่ได้บ่อยมากเพราะเวลาของเราไม่ค่อยตรงกันบางทีเราหยุดเขาทำงาน เขาหยุดเราเรียนต้องบอกว่าแฟนเราเป็นคนญี่ปุ่นนะคะทีแรกนึกว่ารักทางไกลจะไม่มีปัญหาเพราะเราโอเคกับแค่ส่งข้อความหรือส่งข้อความเสียงแค่นี้เราก็โอเคแล้วคะแต่พอนานๆเข้าจนถึงตอนนี้ตัวเราเองเริ่มไม่แน่ใจแล้วว่ารักทางไกลมันน่าจะเป็นปัญหาใหญ่หรือป่าวเมื่อไม่นานมานี้แฟนเราพิมมาทางข้อความทำนองว่า
"เหนื่อยกับการส่งข้อความแบบนี้จะขอหยุดส่งข้อความไปก่อนแต่คุณสามารถส่งข้อความมาหาผมได้ตลอดแต่ผมจะคอยบอกฝันดีคุณและคุณไม่ต้องคิดมากนะมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร" ถึงไม่ใช่เรื่องใหญ่แต่ในใจเรารู้สึกกังวลแปลกๆบอกไม่ถูก
คือเรารู้ว่าคนญี่ปุ่นชอบพูดอ้อมๆอ่ะคะในที่นี้คือเขาอยากห่างกับเราหรืออยากออกไปพักจริงๆ??
เราทำอะไรไม่ได้นอกจากบอกเขาว่าเข้าใจเขาและบอกเขาว่าเราจะอยู่ตรงนี้เสมอเอาตรงๆตอนนี้รู้สึกไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ตอนนี้เราก็บอกแค่ฝันดีกันคะตัวเราเองพยายามไม่ส่งข้อความรบกวนนางเท่าไหร่เราควรจะทำอย่างไรดีคะหากิจกรรมอะไรทำกันเพิ่มดีไหมหรือปล่อยเขาเป็นแบบนี้ไปสักพักดีตอนนี้ตัวเราเองสับสนไปหมดเลยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่