อยากจะทดลองทำคอมมิชชั่นแบบร่วมธุรกิจกับน้องครับ

ตอนนี้ ผมยังไปไม่ถึงขั้นตอนไหนเลย แต่ผมกับน้องแน่ใจแล้วว่าจะทำงานร้านเดียวกัน ในตอนนี้ต้องการขั้นตอนต่างๆ น่ะครับ

1. ตัวอย่างงาน - อยู่ระหว่างวาดแต่ไม่แน่ใจว่าอย่างหลักๆ ที่ต้องมีมีคืออะไรบ้าง
2. การคิดต้นทุนโดยที่เวลาเขียนงานไม่แน่นอน - ปัจจุบันสิ่งที่ผมใช้ในการวาดรูปเป็นเม้าส์ปากกาหลักครับ แต่ในเรื่องการเขียนงาน ผมเองก็ทำบ้างไม่ทำบ้าง ดังนั้น ผมจะไม่แน่ใจเท่าไหร่ว่าผมจะคิดต้นทุนได้หรือเปล่าด้วย
3. ราคาของลายเส้น - อันนี้ก็เป็นปัญหาอีกส่วนที่ผมกับน้องอยากรู้น่ะครับ กลัวกดราคาไป

ปล. ผมใช้ PaintTool SAI เป็นหลักๆ ครับ [ยังไม่ได้จ่ายเงินซื้อนนะครับ แต่ไม่รู้ว่าควรคิดต้นทุนนี้เพิ่มมั้ย?]

ช่วยหน่อยนะครับ 🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่