ไว้ผมยาวทำให้ผมร่วงจริงหรอ?

ผมเป็นผช.อายุ17 แล้วเพิ่งมาสังเกตุว่าผมบริเวณด้านบนมันบางกว่าส่วนอื่น เลยเอาไปบอกพ่อแม่ แต่เขากลับบอกมาว่า เป็นเพราะผมไว้ผมยาวเลยทำให้ผมร่วง เขาเลยบังคับให้ไปตัดผมสันซึ่งผมไม่ยอม(พ่อแม่เป็นคนหัวโบราณมาก ชอบพูดว่า"เวลามีคนมาสมัครที่ทำงานพ่อ แค่พ่อเห็นว่าเขาไว้ผมยาวพ่อก็ไม่รับแล้ว) เลยทำให้ทะเลาะกันบ่อยๆจนผมเริ่มรำคาญ เลยอยากรู้ว่าไว้ผมยาวมันทำให้ผมร่วงจริงหรอ ถ้าได้ผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพเส้นผม หรือ แพทย์ มาให้คำตอบจะขอบคุณมากๆครับ(ตอนนี้ผมไว้ทรงMulletซึ่งอย่างที่รู้กันดีว่าทรงนี้ด้านหน้ากับด้านบนมันไม่ได้ยาวเลย ส่วนผมด้านหลังที่ไว้ยาวก็ดกดำปกติ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่