รถคันแรกสำหรับผู้หญิง...ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ 🙏🙏🙏

สวัสดีค่ะ...ช่วยแนะนำรถคันแรกให้หน่อยนะคะ 

1.Honda City ปีล่าสุด มือ 1 ราคา ประมาณ 740,000+
2.Honda Civic ปี 2019 มือ 2 ราคา ประมาณ 830,000+

ผู้หญิงโสด งานมั่นคง อายุ 30 ทำงานไกลบ้าน ที่ทำงานมีบ้านพักให้ เดินไปทำงานได้ จะได้ใช้รถตอนไปส่งเอกสาร ซื้ออาหาร เที่ยว และกลับบ้านต่างจังหวัดค่ะ ห่างกันประมาณ 300+ กิโล กลับเดือนละ 2 ครั้ง เดินทางขึ้น-ลง เขาค่ะ แถวที่ทำงานเป็นภูเขา ไม่สูงค่ะ

เพื่อนๆจะเลือกคันไหน เพราะอะไรคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่