แมวที่หายตัวไป 5 เดือนกลับมาแล้วกลัวเราค่ะ ทำยังไงดีคะ?

คือเรามีแมวชื่อมิลค์ตัวนึงที่หายไปตอนเขาอายุสัก 4-5 เดือนค่ะ แล้วตอนนี้คือเจอเค้าแอบเข้ามาในบ้านเรา และตอนนี้เค้ามีอาการกลัวหนักค่ะ พยายามหลบและวิ่งหนีเราทุกที่แล้วตอนนี้ก็ไปหลบอยู่บนหลังตู้เสื้อผ้าบนบ้านแล้ว ตอนนี้คือเอาอาหารให้น้องแล้วค่ะ แต่ไม่แน่ว่าน้องจะกินรึป่าวเพราะน้องจ้องเราตอนที่เราเอาขึ้นไปไว้บนตู้เสื้อผ้าและดูกังวลที่จะกินต่อหน้าเราค่ะ เราจะต้องทำยังไงถึงจะให้น้องกลับมาเชื่อใจเราและยอมให้เราจับคะ?
[code]ใส่โค้ด
[/code]
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่