แมวพึ่งตาย แมวอีกตัวไม่ยอมทานอะไรเลย เอาแต่นอน น้องเป็นอะไรหรือเปล่าคะ!!!!!!!

เนื่องจากกระทู้ https://pantip.com/topic/41210415

งั้นขอสรุปให้อีกละกันนะคะ 
เรามีแมว 3 ตัว  ตัวที่ตายคือตัวเมียพาไปทำหมันแล้วตัดไหม ผ่านไปได้ 1 วัน ก็ตายเลยค่ะ ก่อนตายน้อง อ้วกสีเหลือง ไม่ยอมกินอาหาร เอาแต่นอน จนสุดท้ายน้องตาย เมื่อวันที่ 14 มกราคม ก่อนวันตัดไหมน้องแอบหนีออกจากตัวบ้าน และก็กลับมา ก็ปกตินะคะ แต่วันที่ตัดไหม บังเอิญ มีลูกค้าเอาแมวป่วยมารักษาที่คลินิกด้วย 

พอมาวันนี้ 17 มกราคม แมวอีกตัวเรามีอาการคือ ไอแค๊กๆเหมือนคน แต่ไม่มีอะไรออกมา เอาแต่นอนแล้วซึม ตาตก  ตอนเช้าทานอาหารปกติ ตอนเที่ยงเอาหมูให้ทานก็ทาน ตกเย็น น้องมีอาการเหม่อลอย เอาแต่นอน เอาอาหารให้ก็ไม่ทาน ทั้งอาหารเม็ด อาหารคน (อาหารเปียกยังไม่ได้ให้ทานค่ะ) เราเลยเอาชิ้นเล็กๆกรอกปากน้อง แต่น้องก็ทานและไอแบบเบาๆก็กลืน ทานได้ 2 คำ เราไม่อยากทรมานน้องค่ะ   และเราระแวงไม่อยากพาน้องไปคลินิกแห่งนั้นอีกแล้ว สภาพคลินิกคือติดถนนใหญ่ ห้องไม้ มีห้องอีกอันเป็นกระจก เพื่อนตรงข้ามบ้านพาแมวตัวเมียไปทำหมันที่คลินิกแห่งนั้นเหมือนกัน ปรากฎว่าแมวป่วยหนักค่ะ หมอไม่สามารถรักษาได้ และก็เคยพาอีกตัวไปหมอทำหลุดมือแมวหนีเข้าไปในป่าในทุ่งเลย (มีด้วยหรอ)   เราได้ยินแบบนี้เลยไม่อยากพาไป 

อยากทราบว่าน้องตัวที่มีชีวิตเป็นอะไรคะ  และน้องแมวเพศเมียที่ตายเป็นอะไรตายคะ 

ปล.แมวอีกตัวหนีเที่ยวค่ะ ยังตามตัวไม่ได้เลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่