ขอความรู้เรื่องทาสีเหล็กที่ขึ้นสนิมครับ

เนื่องจากโครงหลังคาที่ช่างทาสีรองพื้นไว้ ได้ขึ้นสนิม(ด้วยความไม่รู้ของผมที่ไม่ทาสีทับตอนทำเสร็จแล้ว) ลักษณะเป็นตามรูปประกอบ

คำถามคือ
1.ถ้าผมทาสีทับโดยใช้ TOA rust tech โดยที่ไม่ขัดสนิมออก แล้วทาชั้นนอกด้วยสีน้ำมันจะได้หรือไม่ครับ
2.อีกแบบคือ ทาด้วย TOA rust converter แล้วทาสีน้ำมันทับจะได้หรือไม่ครับ
หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้างครับสำหรับขั้นตอนที่จะทำให้ไม่มีสนิมกลับมาอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่