ทาสีโครงหลังคาเมทัลชีทใส สีขาว ต้องทากี่รอบถึงจะกลบสีกันสนิมสีเทามิด จนขาวสนิท

ทาสีโครงหลังคาเมทัลชีทใส สีขาว ต้องทากี่รอบ ถึงจะกลบสีกันสนิมสีเทามิด จนขาวสนิทครับ?

ผมทาสีน้ำมันทับหน้าไป 3รอบ ( ด้วยแปรงทาสี )  ยังรู้สึกไม่ขาวสนิทเลยครับ

หรือว่าควรเปลี่ยนไปใช้ลูกกลิ้งแทนครับ?

+ผมใช้สีกันสนิมรัส เทค ของ TOA ครับ

+แล้วใช้สีน้ำมันทับหน้า สีขาว ของ โจตัน กาเด็ก ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่