หลังสัมภาษณ์งานเสร็จ ปิดท้ายแบบนี้มีโอกาสจะได้งานมั้ยคะ??

สวัสดีค่ะ พอดีเมื่อวันก่อน เรามีโอกาสได้สัมภาษณ์งานกับบริษัทแห่งหนึ่ง เป็นบริษัทต่างชาติแห่งหนึ่งค่ะ
ที่สัมภาษณ์ไปเมื่อวันก่อน เป็นการสัมภาษณ์รอบที่สองค่ะ โดยรอบแรกสัมภาษณ์กับหัวหน้าที่เป็นคนไทย 
ซึ่งครั้งแรกก็มีการพูดคุยกันนู่นนี่ไม่เกิน 1 ชั่วโมง แต่ก็สักพักนึงค่ะ ทางพี่หัวหน้ามีการสอบถามเกี่ยวกับวันเริ่มงาน อธิบายสโคปงานให้ฟังนู่นนี่นั่นค่ะ
และมีการนัดสัมรอบ final กับหัวหน้าของหัวหน้า ซึ่งเป็นคนต่างชาติค่ะ รอบนี้หลักๆเพื่อทดสอบภาษาอังกฤษว่าพอจะสามารถสื่อสารกับเค้าได้มั้ย
ในขณะสัมภาษณ์ สัก 80% เราก็พอที่จะพูดคุยอธิบายคำถามที่เค้าถามได้ค่ะ และคนสัมเค้าก็ดูมีท่าทีเป็นมิตร อธิบายบางคำตอบที่เราไม่เข้าใจอย่างดี 
และมีการแนะนำว่าเราควรที่จะไปเตรียมตัวอะไรเพิ่มบ้างสำหรับการทำงานนี้ และปิดท้ายด้วยว่า see you soon ค่ะ คือเราพอจะมีหวังมั้ยคะ?

อัพเดทค่ะ เราผ่านสัมภาษณ์แล้วค่ะ ขอบคุณทุกคนมากเลยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่