สงสัยเรื่องการทำ router เป็น access point

กระทู้คำถาม
ผมมี router เก่า tp link td w8961n ครับ ค้นดูในเน็ต พบว่าสามารถมาทำเป็น access point ได้ ซึ่ง router หลักผมคือหัวเว่ย และผมลากสายแลนจากหัวเว่ย ขึ้นชั้น2 ไว้แล้ว และผมก็ตั้งค่า tp link ให้เป็น access point แล้ว(เปลี่ยน ip ปิด  dcph)
คำถามคือ สายแลนที่ลากมาเสียบเข้าช่องแลน ไหนก็ได้ของ tp link ใช่มั้ยครับ รูปที่ใส่มาคือ tp link ครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่