อาหารตามสั่งร้านข้างทาง กับ ข้าวกล่อง7-11 อันไหนดีแน่ต่อสุขภาพมากกว่ากัน

เคยมองๆดูเขาทำกระเพราราดข้าวหมูสับมันเยอะมาก กินแล้วมีกระดูกหมูอีก ซีอิ๊ว น้ำปลา น้ำมันราดเป็นช้อนกระบวยอย่างเยอะ 

แต่ของ7-11ผมไม่เคยเห็นตอนทำ แต่เนื้อหมูดีกว่าไม่เคยเจอกระดูกสับลงมา มันก็น้อยกว่า  เกลือ น้ำตาลน้ำปลาเห็นแค่ตัวเลข ก็ไม่น่าเยอะนะ

จริงๆแล้วอย่างไหนดีต่อร่างกายมากกว่ากันครับ ผมคิดไปเองไหมว่าของ7-11มันดูจะดีกว่า แต่ไม่ชอบเลยต้องรับกล่องพลาสติกมาสร้างขยะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่